Leave Your Message

Kula da Guitar, Tsawaita Rayuwar Guitar

2024-05-28

 

Me yasa Kula da Guitar Yana da Muhimmanci?

Muhimmancin kula da guitar shine yana sa guitar ɗin ku ya daɗe, yin wasa mafi kyau kuma farashi kaɗan don mallaka. A cikin kalma ɗaya, ingantaccen kula da guitar ya kasance da kwanciyar hankali na guitar na dogon lokaci.

Tundagitar mai sautikumana gargajiya guitarsan yi su ne da kayan itace, zafi da zafin jiki suna tasiri matsayi na guitar. Ba tare da ingantaccen kulawa ba, itacen zai fashe ko lalacewa saboda haɓakar thermal lokacin da zafin jiki da danshi ya canza.

Don haka, a nan, muna magana ne game da yadda ake kula da guitar daga waɗannan canje-canje.

Me yasa Gitar ke da hankali sosai ga zafi da zafi?

Ana ba da itace daga bishiyoyi kuma ana gina gita daga itace. Me yasa ake gina gita daga itace? Domin lokacin da mutane ke yin kayan kida na farko, ba su da ƙarin zaɓi sai dai suna amfani da itace a matsayin ɗanyen abu. Kuma halayen sauti na itace ba za a iya maye gurbinsu ba. Don haka, mafi kyawun gita ana yin su ne da itace, komai nau'in sauti ko nau'in lantarki.

Kamar bishiyoyi, itace yana kula da danshi. Gudun katako suna amsa danshi. Wato ana kiransa hygroscopicity saboda itace yana sha kuma yana sakin tururin ruwa a cikin iska. Kuma tururin ruwa a cikin iska ana kiransa zafi.

Zazzabi a cikin iska yana rinjayar dangi zafi. Don haka, zafin jiki zai shafi guitar, kuma. Kula da guitar shine ainihin tsari don nemo ma'auni tsakanin zafi da zafin jiki.

 

Kiyaye Gitar ku tare da Ma'auni Tsakanin Humidity da Zazzabi

An ba da shawarar cewa zafin jiki ya kasance 40-60% a kusa da 21 C./73. Amma wannan kewayon na iya bambanta daga wannan yanki zuwa wancan.

Mutane koyaushe suna lura da zafi da zafin jiki amma suna watsi da inda suke rayuwa. A al'ada, a cikin wani wuri mai ƙarancin danshi a cikin iska (wuri na arewa a arewacin duniyar duniyar), kuna iya buƙatar kiyaye zafi mafi girma a lokacin hunturu.

Amma yadda za a gano ainihin ma'auni tsakanin zafi da zafin jiki? Kuna buƙatar kayan aiki: hygrometer da thermometer.

Kayan aunawa zasu taimaka muku sosai don sanin yanayin yanayi iri ɗaya a kusa da guitar ɗin ku. Don haka, za ku san lokacin da za ku ɗauki matakai don daidaita yanayin.

Wane irin ayyuka za ku iya ɗauka don daidaita yanayin? Wannan shine inda humidifier ke zuwa. Akwai nau'ikan humidifiers iri-iri waɗanda ke zaune a cikin ramukan sauti na guitar don daidaita yanayin zafi a kusa da guitar. Bayan haka, idan kun ajiye guitar a cikin ɗakin ba tare da jaka ko akwati ba (wani lokaci ma a cikin akwati ko jaka), yana da kyau a yi amfani da humidifier muhalli don daidaita yanayin zafi na ɗakin.

Hard Case ko Gig Bag?

Wanne ya kamata ku ajiye guitar a ciki, akwati mai wuya ko jakar gig? Ba za mu iya cewa wanne ya fi kyau ba, ya dogara da.

Idan dole ne ku adana guitar ba tare da wasa na dogon lokaci ba, harka mai wuya zai zama zaɓi na farko. Yana da sauƙi don sarrafa zafi a cikin akwati. Kuma wasu nau'ikan harka har ma an sanye su da mai sarrafawa.

Ana yawan amfani da jakar Gig don adana guitar na ɗan gajeren lokaci. Amma yana da kyau a tabbatar da humidifier tare da guitar.

Tunani Na Karshe

Yanzu duk mun san mahimmanci da hanyar da ta dace don kula da guitar. A zahiri, ta hanyar ingantaccen tsarin kulawa, ana iya zama daɗaɗɗen guitar ko guitar na gargajiya a yanayi mai kyau na dogon lokaci, watanni, shekaru, har ma da shekarun da suka gabata. Musamman, don tattara matakin guitar, babu wanda yake so ya ga ya lalace.

 

Idan kuna buƙatar taimako ko shawarwari, da fatan za ku ji daɗiTUNTUBE MUga mai ba da shawara.