Leave Your Message

Isar da Guitar na Musamman, Lokacin Jagora da Bincike

2024-06-07

Isar da Guitar na Musamman: Tambaya ta gama gari

Lokacin isar da guitar shine ɗayan tambayoyin gama gari da muka sadu da su lokacin da abokan ciniki suka yi odar guitar ta al'ada. Yawancinsu suna son a isar da odarsu cikin sauri. Haka mu ma, domin mun fahimci damuwar sosai.

Matsakaicin gitar da aka yi galibi suna da daidaiton lokacin samarwa. Bayan haka, masana'antu galibi suna adana hajojin samfuran samfuran su. Don haka, lokacin jagora yawanci ya fi guntu.

Koyaya, lokacin jagorar guitar na al'ada galibi yana da alaƙa da takamaiman buƙatu, don haka, yawanci babu hannun jari na yau da kullun. Kuma, wani lokacin, akwai buƙatu don samar da aikin hannu gauraye da sarrafa injina. Wannan kuma yana ɗaukar lokaci. Saboda haka, isar da guitar na al'ada bazai da sauri kamar daidaitaccen samfurin ba.

Amma la'akari game da inganci da ƙimar tallace-tallace na musamman da za ku samu; yana da daraja jira.

A cikin wannan labarin, muna ƙoƙarin bincika babban tsarin al'ada kamar yin jiki, yanke wuya, da sauransu don nuna dalilin da yasa guitar ta al'ada ke ɗaukar lokaci mai tsawo. Kuma a ƙarshe, muna ƙoƙarin nuna takamaiman lokacin da aka keɓance mu don bayanin ku.

Gina Jiki & Wuya

Waɗannan sassa biyu ne masu mahimmanci a ginin guitar. Mataki na farko shine gina jiki a kowanegyare-gyare na guitar guitar. Don haka, bari mu fara a keɓance jikin guitar.

Saboda tsarin ciki na jikin gitar mai sauti, ginin da gaske aiki ne mai cin lokaci. Dole ne a zaɓi itace a hankali kuma a shirya shi. Allon sauti dole ne ya kasance da siffa mai kyau. Dole ne a shigar da tsarin takalmin gyaran kafa da kyau. Mafi kyawun sauti da tsinkayar sauti za su dogara ne akan yadda kyawawan ayyukan suka cika.

Dole ne a yi zafi da ɓangarorin jikin guitar mai sauti kuma a lanƙwasa su zuwa siffar da ake so. Yawancin lokaci, ƙwanƙwasa na musamman da jigs dole ne a haɗa su don tabbatar da dacewa. Wannan kuma aiki ne mai cin lokaci.

Kar ka manta da yin aikin toshe wuyan wuyan, in ba haka ba, ta yaya za a iya haɗa wuyan ga jikin? Don sanya shingen wuyan wuyansa, aikin CNC tare da aikin hannu zai shiga ciki. Makullin shine tabbatar da daidaiton girman don tabbatar da sauti da iya wasa.

Yawanci yana ɗaukar kwanaki biyu ko ma makonni biyu kafin a gama ginin jikin sauti.

Bari mu matsa zuwa wuyansa wanda ginin kuma ya ƙunshi ayyuka masu rikitarwa.

Matakin da ya gabata na ginin wuyan wuyan shine tsara kwane-kwane na waje. A halin yanzu, dole ne a shigar da sandar truss a cikin tashar da aka lalatar a cikin wuyansa a ƙarƙashin fretboard. Wannan yana bawa wuyan damar daidaitawa don magance tashin hankali na igiyoyin. Saboda haka, yana sa wuyansa ya tsaya kuma ya guje wa lalacewa.

Don wuyan murya, yawanci akwai diddigen sana'a daidai gwargwado wanda zai haɗu da jiki. Wannan ya bambanta da wuyan gitar lantarki.

A al'ada, duk aikin da ke sama zai ɗauki kwanaki da yawa idan yin aikin wuyan hannu yana farawa daga farkon. Muna da ɗimbin wuyoyin da aka gama da su kuma babu komai a hannun jari, wanda ke ba mu damar rage lokacin jagora don zama sa'o'i mafi yawa.

Ba a gama ba tukuna. Koyaushe akwai buƙatar yanke fretboard. Yawanci, fretboard an yi shi da wani itace daban kusa da wuyansa. Ana sau da yawa manne da fretboard akan sandar wuyansa. Amma kafin wannan, kar a manta da shirya ramummuka don frets, inlays da sauransu. Kayan aikin injin CNC zasu taimaka sosai don tabbatar da matsananciyar madaidaicin ramummuka. Kuma wannan aikin ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba. Duk da haka, don shigarwa, matakin, kambi, gogewa da suturar frets na buƙatar ma'aikata tare da babban fasaha, haƙuri da hankali. Hakanan, zai ɗauki lokaci mai yawa. Amma wannan mataki ba makawa ne.

Ado: Inlays & Daure

Inlays yana nufin abubuwan ado da kayan ado waɗanda aka yi da abalone, filastik, itace har ma da kayan ƙarfe. Mafi wuya sashi shine nadi. Sannan yanke. Shigarwa yana buƙatar ƙwarewa da haƙuri. Don haka, tsawon lokacin da za a gama inlays ya dogara da tsawon lokacin da ake ɗauka don tabbatar da nadi. Yana iya ɗaukar awa ɗaya, kwana ɗaya ko kwanaki biyu.

Daure yana kare gefuna na guitar kuma yana inganta bayyanar. Wannan aikin haƙuri ne. Wannan aikin yana da alama mai sauƙi wanda za'a iya yi a cikin ɗan gajeren lokaci. Amma a zahiri, yana ɗaukar kwanaki kafin a gama. Abu ɗaya mai sa'a shine muna da isassun nau'ikan kayan ɗauri a cikin haja don taimakawa wajen rage lokacin jagora.

Ƙarshe: Ba Mai Sauƙi kamar yadda kuke tunani ba

Akwai matakai don kammalawa.

Kafin zanen, ya kamata a yi sanding lebur da farko. Yashi mai lebur yana tabbatar da tushe mara lahani, mara lahani. Saboda wannan aikin mataki-mataki ne kuma yana buƙatar dubawa tsakanin matakai, yashi mai lebur na iya ɗaukar sa'o'i da yawa zuwa kwanaki da yawa don gamawa.

Da zarar itacen ya yi santsi, yakamata a yi amfani da maƙalar itace don ƙara santsi. Bayan hatimi, a nan akwai tabo don haɓaka bayyanar ƙwayar itace. Bushewa yana ɗaukar lokaci na wannan tsari. An ƙidaya su azaman sa'o'i.

Sa'an nan kuma, shafi tare da tsari mai kyau sanding. Wannan na iya ɗaukar mako guda ko makonni da yawa saboda kowane Layer ya kamata a rufe shi da kyau kuma a yi yashi mai kyau.

Tsari na ƙarshe shine m goge goge don cimma burin da ake so.

Duban Ƙarshe: Cimma Ingancin da ake so

Wannan tsari ya haɗa da gyare-gyare da yawa da dubawa don tabbatar da ingancin gitar sautin da aka ba da oda yana da kyau kamar yadda ake so.

Daidaita aikin da saita innation don duba iyawar wasan. An daidaita tsayin goro da sirdi a hankali.

Sa'an nan, lokaci ya yi don duba aikin tonal. Wannan tsari zai tabbatar da cewa babu hayaniya ko matattu. Kuma kar a manta da duban gani na bayyanar.

Za a gama binciken a cikin sa'o'i ko kwanaki bisa ga adadin da ake buƙatar dubawa.

Hanyoyin Jagorar mu & Hanyoyin jigilar kaya

A matsayin mai ba da sabis na keɓance guitar, muna mai da hankali kan buƙatun tsari na buƙatun gita na sauti na al'ada. Mafi yawa, abokan cinikinmu suna buƙatar aika oda da wuri-wuri. Don haka, muna mai da hankali kan gajarta gwargwadon lokacin jagora ba tare da sadaukar da inganci ba.

Sabili da haka, ajiyar kayan da aka gama da abin da ba komai ba shine mabuɗin. Lokacin jagoranmu na keɓancewa yawanci bai wuce kwanaki 35 don gamawa ba. Saboda mun dage kan yin samfur kafin samar da tsari da jigilar kayayyaki, duk tsarin jigilar kayayyaki (daga samarwa har zuwa isarwa) za a yi shi cikin kusan kwanaki 45.

Yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo da zarar yawan odar ya yi girma ko kuma buƙatar tana buƙatar tsarin samarwa na musamman. Da fatan za a ji daɗiTUNTUBEdon takamaiman shawarwari.

Don hanyoyin jigilar kaya, cikakken bayani yana kunneJirgin Ruwa na Duniya.