Leave Your Message

Acoustic Guitar Strings Mai Kulawa & Canji, Me yasa & Sau nawa

2024-06-07

Acoustic Guitar Strings: Babban Tasiri akan Sautin

Ya kamata mu yarda cewa ko da wane iri neacoustic guitarigiyoyin da kuke amfani da su, sassan suna da tasiri sosai akan aikin sautin.

Don haka, kamar guitar ana buƙatar kiyayewa da kyau don tabbatar da kwanciyar hankali da iya wasa, igiyoyin kuma suna buƙatar kiyaye su da kyau don amintaccen kayan injin. Mafi mahimmanci, yana da kyau a maye gurbin igiyoyin guitar akai-akai.

Duk da haka, kafin sanin yadda za a maye gurbin kirtani, dukanmu muna buƙatar gano dalilin da yasa ake buƙatar canza kirtani akai-akai. Kuma lokacin da ake magana game da "canzawa akai-akai", "sau nawa muke buƙatar canza kirtani" shine tambaya koyaushe yana buƙatar amsa. Kafin amsoshin, yana da mahimmanci don sanin dalilin da yasa za a maye gurbin kirtani.

Sabili da haka, a cikin wannan labarin, da farko za mu bincika dalilin da yasa ake buƙatar canza igiyoyin guitar, sa'an nan kuma za mu yi ƙoƙari mu bayyana sau nawa ya kamata a maye gurbin igiyoyin. A ƙarshe, muna ƙoƙarin nuna yadda za a canza kirtani a fili yadda za mu iya.

Me yasa yakamata a canza ma'aunin gita

Sabbin igiyoyi za su yi haske. Kodayake akwai nau'ikan kirtani iri-iri tare da kaddarorin daban-daban, zaku sami kyakkyawan ji da aikin sauti tare da sabbin igiyoyi.

Tun da kirtani na guitar da aka yi da karfe, suna yin tsatsa yayin da lokaci ya wuce, kodayake rayuwa na iya tsawaita ta hanyar kulawa da kyau. Ta wannan, mai kunnawa zai ji cewa komai kyawunsa ko ita ta taka, yana da wahala da wahala a sami sauti kamar yadda ake tsammani. Kuma jin hannun yana ƙara tsananta saboda sassauƙar tashin hankali na igiyoyi. Musamman, ga igiyoyin nailan, tsufa zai haifar da matsaloli kamar buzz ɗin kirtani da karye, da sauransu.

Akwai hanyoyin da za a kula da zaren don tsawaita rayuwarsa. Amma maye gurbin ba zai yuwu ba.

Hanyoyi don Kula da Zaɓuɓɓuka

Abu na farko na farko, tsaftace kullun kullun shine mabuɗin don kula da matsayi mai kyau. Tsaftacewa shine don cire gumi da ƙura. Wannan yana taimakawa rage saurin tsatsa da oxidization.

Abu na biyu, ku tuna don sassauta kirtani idan adana guitar na dogon lokaci ba tare da wasa ba. Wannan yana guje wa igiyoyin suna ci gaba da kasancewa cikin tashin hankali koyaushe don kula da kayan aikin injin sa. Bayan haka, wannan zai kare guitar tonewood daga fatattaka, da dai sauransu wanda ya haifar da babban tashin hankali, ma.

Kamar guitars, igiyoyi kuma suna kula da zafi da zafin yanayi. Don haka, ya kamata a yi amfani da bushewa ko humidifier daidai da yanayin yanayin muhalli.

Sau Nawa Ya Kamata A Canja Zaɓuɓɓukan?

Yawanci, mun ce a canza kirtani kowane watanni 3-6. Amma yaya game da magana game da wannan musamman?

Ya dogara da mitar wasa don tantance sau nawa don maye gurbin kirtani. Ga wadanda suke kunna gitar su a kowace rana, musamman ga wadanda suke yin fiye da sa'o'i 3 a rana, yana da kyau a maye gurbin kowane wata.

Idan ƴan wasan da suka taɓa gitar su a kowane kwana biyu, yana da mahimmanci su sa ido kan matsayin kirtani a hankali. Yawanci, wajibi ne a canza kowane 6-8 makonni.

Da zarar an adana guitar ba tare da wasa na dogon lokaci ba kamar wata ɗaya ko fiye, kafin sake kunnawa, yana da kyau a lura da matsayi da farko. Bincika idan akwai tsatsa ko wasu lalacewa akan igiyoyin. Kuma jin igiyoyin da hannu ta hanyar kunna ɗan gajeren waƙa. Da zarar wani abu ba daidai ba, lokaci ya yi da za a maye gurbinsu.

Wasu sun ce ya kamata a maye gurbin kirtani E, B, G kowane watanni 1 ~ 2 kuma a maye gurbin D, A, E daidai. Da kyau, a cikin ra'ayinmu, yana da kyau a maye gurbin duka saitin kirtani tare don kasancewa rigar aikin tonal.

Wani abu da kuke buƙatar kula shine alamar igiyar da kuke amfani da ita. Ana buƙatar maye gurbin wasu samfuran a cikin ɗan gajeren lokaci. Wannan na iya kasancewa yana da alaƙa da kayan don yin kirtani da ƙimar tashin hankali na kirtani. Za mu yi ƙoƙari mu nuna wannan a cikin wani labarin da ke nuna kaddarorin daban-daban na nau'ikan kirtani daban-daban. Bari mu sa ran wannan.

Don yadda za a maye gurbin kirtani daidai, za a sami labarin da za a gabatar musamman.