Leave Your Message

Menene Acoustic Guitar Bridge fil kuma me yasa suke da mahimmanci?

2024-07-31

Menene ma'anar gadar gadar sauti?

A cikin taƙaice kalmomi, fil ɗin gada sassa ne masu siffa ginshiƙa don gyara igiyoyin gitar sauti lokacin da suka sami tashin hankali. Wadanda sassa wurin zama a gada naacoustic guitar, don haka, ana kuma kiran su gada fil.

Abubuwan da za a yi fil sun haɗa da ƙarfe, filastik, kayan itace, kashin shanu, da dai sauransu. Ba ma so mu tattauna wanda ya fi kyau, saboda aikinsu ɗaya ne. Kuma an tattauna bambance-bambance da yawa.

Lokacin da ka san menene fil da babban aikin su, za mu yi magana game da idan fil ɗin zai tasiri aikin sautin. Kuma mun ji game da yarda game da fitowa daga fil, to menene ainihin ke faruwa?

Tare, muna ƙoƙarin gano amsoshin.

acoustic-guitar-bridge-pins-1.webp

Me yasa Gitatar gargajiya Ba su da Fil?

Kafin mu ci gaba, akwai tambaya guda: me ya sana gargajiya acoustic guitarskar a yi amfani da fil ɗin gada? Muna ɗauka cewa wannan yana da alaƙa da tarihi lokacin da aka ƙirƙiri gita na gargajiya a karon farko. Bayan haka, an ƙera guitars na gargajiya don kunna salon yatsa don mafi yawan lokaci, don haka, igiyoyin ba sa buƙatar ɗaukar tashin hankali kamar gitar sauti.

Fin Gada Yana Tasiri Ayyukan Sautin Gita na Acoustic?

Wasu sun ce fil ɗin suna da tasiri akan aikin tonal wasu kuma sun ce ba sa yi. Kuma akwai da yawa ba su da wani tunani.

A ra'ayinmu, ya dogara da yadda muke ganin aikin fil. Gabaɗaya, ba ma tsammanin fil ɗin gada suna da tasiri kai tsaye akan sauti, saboda ba ma tunanin fil ɗin suna shiga cikin sautin kai tsaye.

Amma, lokacin da muka yi tunani game da aikin: gyara kirtani, muna tsammanin fil ɗin gada yana tasiri aikin sautin.

Barin kayan itace, fasahar gini, da dai sauransu a baya, muna magana ne kawai game da tashin hankali na kirtani. Dukanmu mun san cewa don samun sauti mai kyau, kirtani ya kamata suyi rawar jiki da kyau a daidai tashin hankali. Kuma duk mun lura cewa an daidaita igiyoyin a kan ma'auni na guitar guitars. Don samun tashin hankali daidai, ya kamata a gyara wutsiyar igiyoyin daidai daidai. Don haka, a nan mun sami fil ɗin gada. Idan an ɗora su daidai, fil ɗin za su ci gaba da kasancewa kirtani don gyarawa ba tare da motsi ba kuma su ajiye wani ma'auni don yin girgiza a wani matakin. Sabili da haka, daga wannan ra'ayi, fil ɗin suna rinjayar aikin tonal.

Ba lallai ba ne a kara girman aikin fitilun gada mai sauti na guitar. Amma rashin sanin aikinsa kuma ba abin so ba ne.

Me yasa Fil ɗin ke Ci gaba da Fitowa kuma Yadda ake Gyara?

Abin ban haushi, ko ba haka ba? Muna nufin fitowa daga fil, ba mu ba, ba ku ba. Sa'an nan, yadda za a gyara shi? Muna tsammanin muna bukatar mu gano dalilin da yasa ke fitowa kafin mafita.

Akwai manyan dalilai guda biyu don haifar da fitowar: girman kuskure da hanyar hawan da ba daidai ba.

Kodayake yawancin fil ɗin suna kama da raba girman iri ɗaya, ba a daidaita shi ba. Don haka, gabatar da ma'auni kafin kowane musanyawa ita ce hanya mafi kyau don samun madaidaitan fil ɗin gada na gitar sauti. Duk da haka, idan ba ku da kwarewa sosai, shawararmu ita ce ku je kantin sayar da kaya ko luthier mafi kusa don taimaka muku.

Ga masu zanen kaya, masu sayar da kayayyaki, da dai sauransu, waɗanda suke son yin al'ada acoustic guitar tare da gyare-gyaren fil ɗin gada, muna ba da shawarar al'ada bayyanar maimakon canza girman. Sai dai in ba za a iya faɗi ainihin girman ramukan hawa da fitilun ba.

Wani dalili shine hawan hanyar igiyoyi a ƙarƙashin fil. Hanyoyi biyu masu zuwa zasu iya yin bayani fiye da kalmomi. Yi hakuri cewa zanen hannu ne.

Zane na farko yana nuna kuskuren hanyar hawa. Me yasa? Domin ƙwallon da ke ƙasan kirtani na iya zamewa zuwa matsayi na sama lokacin da muka kunna turakun kunna don daidaita tashin hankali, kuma motsi zai haifar da fitowar.

acoustic-guitar-bridge-pins-3.webp

Zane na biyu yana nuna madaidaiciyar hanyar hawa. Kirtani za su kasance a matsayinsa, ba za su fita ba kwata-kwata.

acoustic-guitar-bridge-pins-4.webp

Idan kuna da wata matsala, ko kuna son tattaunawa da mu, da fatan za ku ji daɗiTUNTUBE MUa kowane lokaci. Yayi kyau? Kada ku yi shakka.