Leave Your Message

Acoustic Guitar Frets: Gane Frets Matattu

2024-08-12

Matattu Frets akan Acoustic Guitar Fretboard

Idan an ji sautin ƙararrawa, za a iya samun tashin hankali matattu a kanacoustic guitar wuyansafretboard. Kada ka ji tsoro kalmar “matattu”, “matattu” kusan koyaushe ana iya ta da su.

Abubuwan da ke haifar da haushin matattu sun bambanta. Ƙunƙarar da ba ta dace ba ko maras kyau, rashin isassun taimako na wuyansa da girgiza, da dai sauransu, na iya haifar da irin wannan matsala.

Don haka, a cikin wannan labarin, muna ƙoƙarin yin bayani daidai gwargwadon iko don taimaka muku gano abin da ke faruwa.

acoustic-guitar-frets-1.webp

Acoustic Guitar Fret Dressing

Babban abin da ke haifar da baƙin ciki ga matattu shine rashin sawa sosai. Wannan sau da yawa yana faruwa akan gitar da ake yi sau da yawa.

A tsawon lokaci, damuwa da ke kan matsayi mafi yawan wasa naacoustic guitarwuya, zai zama sawa idan aka kwatanta da frets makwabta. Don magance wannan, muna ba da shawarar maye gurbin daɗaɗɗen damuwa. Don daidaita ragowar frets zuwa tsayi ɗaya tare da wanda aka sawa ba a ba da shawarar ba.

Babban dalili shi ne cewa maye gurbin yawanci yana da ƙarancin kuɗi.

Wani dalili shi ne cewa saman da aka sawa damuwa zai kara yawan yanki tare da kirtani. Wannan zai ba da damar kirtani ta yi rawar jiki a kan waya mai tayar da hankali don ɗaukar yawancin kuzarin bayanin kula. Bayan haka, wannan zai hanzarta sanya igiyoyin.

Da zarar irin wannan matsala ta faru, yana da kyau a nemi taimako daga kantin sayar da kaya ko luthier, sai dai idan kuna da irin wannan ƙwarewar kuma kun saba da aikin tun da kun yi a baya.

Rashin daidaituwa

Yawancin lokaci, tashin hankalin da ya mutu yana haifar da rashin daidaituwa a kan gitar fretboard. Rashin rashin daidaituwa yana nufin tashin hankali ɗaya zaune sama da abubuwan da ke kewaye da shi akan gitar fretboard. Wannan yana faruwa ne ta hanyar matsalar jiki na fretboard.

Za'a iya sake matsi mafi girma a wuri tare da guduma a wasu lokuta. A lokaci guda kuma, super manne kuma wajibi ne don taimakawa wajen dawo da matsayin damuwa. Duk da haka, a kula kada a yada manne akan fretboard, kawai ku shiga cikin ramin fret.

Kamar tashin hankali mara daidaituwa, ana samun raguwar tashin hankali akai-akai akan fretboard na wuyan gitar. Wannan yana faruwa ne ta hanyar rashin kulawa ko gini na tsawon lokaci, da dai sauransu. Duk da haka, yana da sauƙi a gano rashin jin daɗi. Tare da ƙaramin shinge na katako kuma danna shi da ƙarfi a kan ƙarshen frets. Ana iya gano kowane motsi. Ana iya gyara wannan tare da manne.

Tunani Na Karshe

Da zarar kun sami mataccen damuwa ta kowane dalili, ana ba da shawarar ku je kantin sayar da kayayyaki ko luthier don taimako. Domin za su iya taimaka maka gano abin da ke faruwa cikin sauri da kuma bincika gabaɗaya idan akwai wasu batutuwa. Mafi mahimmanci, za su iya gyara matsalar da ƙwarewa ba tare da haifar da wata matsala ba. Musamman idan kun kasance rashin kwarewa da kayan aiki. Ko, da fatan za a ji daɗiTUNTUBE MUdon shawarwari kyauta.